Trường học THCS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Trường học THCS

Study

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

việc  thành  BÁO  bộ  viên  cực  Triển  về  danh  THÔNG  thưởng  hiệu  tích  khai  

Latest topics
» [Thông báo] Tuyển BQT cho box Toán 8 đợt 1
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeMon Jan 08, 2018 8:50 am by Admin

» [Thông báo] Trục xuất hoặc ban thành viên
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSun Jan 07, 2018 12:55 pm by Admin

» [Thông báo] Tuyển BQT BP Quản lí năm 2018 đợt 1
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSun Jan 07, 2018 10:45 am by No name

» Ra mắt câu lạc bộ Mê Vật Lí và tuyển hội viên
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSun Jan 07, 2018 9:38 am by Huỳnh Đức Nhật

» Đề xuất thành lập clb Mê Vật Lí
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSat Jan 06, 2018 9:47 am by Admin

» Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSat Jan 06, 2018 9:28 am by Admin

» [Thông báo] Chào mừng gia nhập BQT
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeSat Jan 06, 2018 9:26 am by Admin

» [Thông báo] Thông báo về việc thưởng thành viên tích cực
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeFri Jan 05, 2018 2:36 pm by Admin

» [Hướng dẫn] Sử dụng Trường học THCS
Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh I_icon_minitimeFri Jan 05, 2018 9:21 am by Admin

March 2024
SunMonTueWedThuFriSat
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      

Calendar Calendar

Top posting users this week
No user

You are not connected. Please login or register

Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

No name

Hỗ trợ viên
Hỗ trợ viên

Chào cả nhà
Dường như mọi người đã thi xong Học kì cả và bước vào một học kì mới với nhiều niềm vui và hi vọng nhỉ?
Hôm nay, mình muốn giới thiệu tới các bạn một topic mới do mình lập ra mang tên “Bổ trợ kiến thức nâng cao và chuyên sâu Tiếng Anh ”. Hi vọng các bạn hưởng ứng tham gia.
- Thời lượng : 3 - 4 bài mỗi tuần
- Một số nội dung:
· Gerund( Động từ ở dạng V_ing)
· Infinitive ( Động từ nguyên mẫu có to)
· Both Gerund and Infinitive
· The pronunciation
· Một số Phrasal Verb( Cụm động từ)
· Một số Idioms (Thành ngữ)
· Một số cấu trúc mình đưa ra do các bạn đề xuất
· Một số cấu trúc viết lại quan trọng
· Các kĩ năng làm bài về các phần : Reading, Writing and Listening
· Hệ thống hóa các kiến thức đã học
· Thực hành làm đề thi HSG Tiếng Anh
Ø Mình thấy vấn đề ngữ pháp cũng cực kì quan trọng nhưng mình không thể liệt kê ra được, mà có liệt kê thì các bạn cũng chưa chắc đã có thể thực hành nên mình quyết định trong phần làm bài tập sẽ kèm theo luôn nha! Ak, xíu nữa quên mất,:p mình post lên 1 phần bài mới, mình sẽ kèm theo cả bài tập phần đó luôn để thực hành cho kiến thức nó dễ thấm, sau đó mình sẽ chấm và giải thích chi tiết trong bài làm của các bạn luôn.
Hazz, mình nói nhiều quá, chắc đến đây không còn ai đọc nữa rồi:(, nếu ai còn đọc thì nghe mình nói thì like cho mình biết và nghe nốt câu này thôi : Trước mỗi buổi học, mình sẽ share một clip nào đó, có thể là bài hát, hài, … để mọi người giải trí trước cho đỡ căng thẳng nha!🆒
- Cuối cùng, mọi người comment lại để mình biết thông tin thành viên với cú pháp sau :
Họ và tên:
Địa chỉ:
Những điều cần mình bổ sung ngoài mấy nội dung trên:
Những cách ứng xử để hài long các bạn nhất :

Huỳnh Đức Nhật

Thành viên của clb Mê Vật Lí
Thành viên của clb Mê Vật Lí

Họ và tên: Huỳnh Đức Nhật
Địa chỉ: Quảng Ninh
Những điều cần mình bổ sung ngoài mấy nội dung trên: Word form
Những cách ứng xử để hài long các bạn nhất : Sao cũng được

No name: The first member, welcome you !!!

Admin

Admin
Administrator
Administrator

BQT sẽ lập nhóm để các bạn thảo luận và trao đổi kiến thức. Bạn No name sẽ là trưởng nhóm nhé !!!

https://hoc-thcs.forumvi.com

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]